Saboda fa'idodinsa da yawa, marufi na gilashi, yana kan haɓaka don ƙamshi biyu
da kayan shafawa.
Fasahar fakitin filastik sun zo da nisa a cikin 'yan shekarun nan, amma gilashin ya ci gaba da yin mulki a cikin yanayin ƙamshi mai ƙamshi, kulawar fata da fakitin kulawa na sirri, inda inganci shine sarki da sha'awar mabukaci a cikin "na halitta" ya girma ya haɗa da komai daga tsari zuwa marufi. .
"Akwai fa'idodi da yawa a cikin amfani da gilashi idan aka kwatanta da sauran kayan," in ji Samantha Vouanzi, manajan kyakkyawa,Estal. “Ta hanyar amfani da gilashi, kuna jawo hankalin hankali da yawa-Gani: gilashin yana haskakawa, kuma yana nuna kamala; Taɓa: abu ne mai sanyi kuma yana kira ga tsarkin yanayi; Nauyi: jin nauyin nauyi yana motsa jin dadi. Duk waɗannan ji na ji ba za a iya watsa su da wani abu ba."
Binciken Grandview ya kimanta kasuwar kula da fata ta duniya a dala biliyan 135 a cikin 2018, tare da hasashen cewa ɓangaren yana shirin haɓaka 4.4% daga 2019-2025 godiya ga buƙatun creams na fuska, hasken rana da kayan shafa na jiki. Ƙarin sha'awar samfuran kula da fata na halitta da na halitta su ma sun girma, godiya a babban bangare ga wayar da kan jama'a da ke kewaye da illolin da ke tattare da sinadarai na roba da kuma sha'awar ƙarin abubuwan da za a iya amfani da su na halitta.
Federico Montali, manajan kasuwanci da ci gaban kasuwanci,Bormioli Luigi, ya lura cewa an sami motsi zuwa ƙarar "premiumization" - sauyawa daga filastik zuwa gilashin gilashi - yawanci a cikin nau'in kula da fata. Gilashi, in ji shi, yana isar da kadara mai mahimmanci don kayan marufi na farko: dorewar sinadarai. "[Glass] ba shi da amfani a cikin sinadarai, yana tabbatar da dacewa da kowane samfur mai kyau, gami da ingantaccen tsarin kula da fata na halitta," in ji shi.
Kasuwar turare ta duniya, wacce koyaushe ta kasance gida don marufi, an kimanta dala biliyan 31.4 a cikin 2018 tare da haɓakar haɓaka kusan 4% daga 2019-2025, a cewar Binciken Grandview. Yayin da fannin ke ci gaba da tafiyar da shi ta hanyar adon mutum da kuma kashe kuɗin shiga, manyan 'yan wasa kuma suna mai da hankali kan gabatar da ƙamshi na halitta a cikin nau'in ƙima, da farko saboda tashin hankali game da allergies da guba a cikin kayan haɗin gwiwa. Dangane da binciken, kusan kashi 75% na matan Millenni sun fi son siyan samfuran halitta, yayin da fiye da 45% daga cikinsu suna son “ƙamshin turare” na tushen halitta.
Daga cikin nau'ikan marufi na gilashi a cikin ɓangarorin kyau da ƙamshi shine haɓakawa a cikin ƙirar "ruɗaɗɗen", wanda ke tattare da sabbin sifofin da aka nuna a cikin gilashin da aka ƙera na waje ko na ciki. Misali,Verescenceƙera nagartaccen kwalban 100ml mai rikitarwa don Illuminare ta Vince Camuto (Rukunin Parlux) ta amfani da fasahar SCULPT'in mai haƙƙin mallaka. Guillaume Bellissen, mataimakin shugaban kasa, tallace-tallace da tallace-tallace ya ce: "Sabuwar ƙirar kwalaben an yi wahayi ne ta hanyar gilashin gilashi daga Murano, wanda ke haifar da yanayin mace da sha'awar mace."Verescence. "Siffar ciki ta asymmetrical… tana ƙirƙira] wasan haske tare da zagaye na waje na gilashin da aka ƙera da ƙamshi mai ƙamshi mai ruwan hoda."
Bormioli Luigiya sami daidaitaccen nuni mai ban sha'awa na ƙirƙira da fasaha na fasaha tare da ƙirƙirar kwalban don sabon ƙamshin mata, Idôle ta Lancôme (L'Oréal). Bormioli Luigi ya kera kwalbar 25ml na musamman kuma yana raba kera kwalbar 50ml a cikin kayan masarufi biyu tare da mai ba da gilashi, Pochet.
"Kullun tana da siriri sosai, tana fuskantar fuska tare da rarraba gilashin iri ɗaya, kuma bangon kwalaben suna da kyau sosai har marufin ya zama ba a iya gani a zahiri don amfanin turaren," in ji Montali. “Babban al’amari mafi wahala shi ne kaurin kwalbar (15mm kawai) wanda ya sa gilashin ya zama kalubale na musamman, na farko saboda shigar da gilashin a cikin irin wannan siraren sirara yana kan iyakar yuwuwar, na biyu saboda rarraba gilashin dole ne ya kasance. har ma da na yau da kullum a duk tare da kewaye; [yana da] wahalar samu tare da ɗan ƙaramin ɗaki don motsawa."
Silhouette na kwalaben kuma yana nufin cewa ba zai iya tsayawa kan tushe ba kuma yana buƙatar fasali na musamman akan bel ɗin jigilar layin samarwa.
Ado yana kan gefen waje na kwalbar kuma [ana yin amfani da shi ta hanyar gluing] maƙallan ƙarfe a gefen 50ml kuma, tare da irin wannan tasirin, wani ɓangaren fesa a gefen 25ml.
Intrinsically Eco-Friendly
Wani bangare na musamman kuma abin kyawawa na gilashin shi ne cewa ana iya sake sarrafa shi mara iyaka ba tare da wani lalacewa a cikin kayansa ba.
"Mafi yawan gilashin da ake amfani da su don kwaskwarima da aikace-aikacen kamshi an yi su ne daga kayan halitta da ɗorewa ciki har da yashi, farar ƙasa, da soda ash," in ji Mike Warford, manajan tallace-tallace na kasa.ABA Packaging. "Yawancin kayayyakin marufi na gilashin ana iya sake yin amfani da su 100% kuma ana iya sake yin su ba tare da asara ba cikin inganci da tsabta [kuma an bayar da rahoton cewa kashi 80% na gilashin da aka kwato ana yin su ne zuwa sabbin kayayyakin gilashi."
"Glass yanzu an gane shi a matsayin mafi tsada, na halitta, sake yin amfani da shi da kuma kayan da ke da alaƙa da muhalli ta yawancin masu amfani, musamman a tsakanin Millennials da Generation Z," in ji Verescence's Bellissen. "A matsayinmu na mai yin gilashin, mun ga ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan robobi zuwa gilashin akan kasuwa mai kyan gani a cikin shekaru biyu da suka gabata."
Halin halin yanzu na rungumar gilashi wani al'amari ne na Bellissen da ake kira "glassification." "Abokan cinikinmu suna son cire kayan kwalliyar kayan kwalliyar su a cikin dukkanin manyan sassan da suka hada da kula da fata da kayan shafa," in ji shi, yana nuni ga aikin Verescence na kwanan nan tare da Estée Lauder don canza kayan aikin sa na Advanced Night Repair Cream daga kwalban filastik zuwa gilashi a ciki. 2018.
"Wannan tsari na gilashin ya haifar da wani samfur mai ɗorewa, duk yayin da aka cimma nasarar kasuwanci, ana ganin ingancin ya karu sosai, kuma marufi yanzu ana iya sake yin amfani da su."
Marubucin abokantaka/sake yin fa'ida shine ɗayan manyan buƙatun da aka karɓaCoverpla Inc. girma"Tare da layin mu na yanayi na kwalabe na ƙamshi da tuluna, masu siye za su iya sake yin amfani da gilashin, kuma samfurin yana iya sake cikawa wanda ke kawar da sharar gida," in ji Stefanie Peransi, a cikin tallace-tallace.
"Kamfanoni suna ɗaukar marufi da za a iya cikawa tare da buƙatar abokantaka na muhalli yana da mahimmanci a cikin ɗabi'un kamfanoni da yawa."
Sabuwar kwalaben gilashin na Coverpla shine sabon kwalban Parme mai nauyin 100ml, zane na gargajiya, oval da zagaye-kafada wanda ke nuna alamar siliki na zinare mai sheki, wanda kamfanin ya ce ya kwatanta yadda amfani da karafa masu daraja zai iya aiki cikin jituwa da gilashi don ɗaukaka daidaitattun daidaito. samfur a cikin ƙima, mai daɗi.
Estal yana ƙirƙira da ƙirƙira ƙayyadaddun ayyukan marufi tare da mai da hankali kan ƙirƙira da matsakaicin yanci na ƙirƙira, gwada sabbin kayan, inuwa, laushi da amfani da sabbin hanyoyin fasaha da kayan ado. Daga cikin kasidar Estal na samfuran gilashi akwai jeri da yawa waɗanda ke tafiyar da ƙira da dorewa.
Misali, Vouanzi yana nuni da turaren Doble Alto da kewayon kayan kwalliya a matsayin nau'i-nau'i a kasuwa. "Doble Alto fasaha ce mai haƙƙin mallaka wanda Estal ta haɓaka, wanda ke ba da damar tarin gilashin da ke dakatar da ƙasa mai rami," in ji ta. "Wannan fasaha ta ɗauki shekaru da yawa don yin cikakken bayani."
A gaban dorewa, Estal kuma yana alfahari da samar da kewayon gilashin PCR 100% a cikin injina ta atomatik. Vouanzi yana tsammanin samfurin, wanda ake kira Gilashin daji, zai kasance mai ban sha'awa na musamman ga kyawun ƙasashen duniya da samfuran ƙamshi na gida.
Nasarorin da aka samu a cikin Hasken Gilashin
Haɓaka gilashin da aka sake fa'ida shine wani madadin gilashin muhalli: gilashin haske. Haɓakawa akan gilashin da aka sake yin fa'ida na gargajiya, gilashin haske yana rage nauyi da ƙarar waje na fakiti, yayin da kuma rage yawan amfani da albarkatun ƙasa gabaɗaya da fitar da iskar carbon dioxide a cikin sarkar samarwa.
Gilashin haske yana a tsakiyar ecoLine na Bormioli Luigi, kewayon kwalabe na gilashi masu haske da tuluna don kayan kwalliya da kamshi. "An tsara su ne don samun sifofi masu tsabta da sauƙi kuma su kasance masu haske kamar yadda zai yiwu don rage abubuwa, makamashi da CO2 hayaki," in ji Montali na kamfanin.
Verescence ya haɗu tare da Guerlain don haskaka gilashin a cikin Abeille Royale kayayyakin kulawa da rana da dare, bayan samun nasara tare da rage nauyin kwalban Orchidée Impériale a cikin 2015. Verescence's Bellissen ya ce Guerlain ya zaɓi Verre Infini NEO na kamfaninsa (wanda ya haɗa da 90% na cullet daga cullet). sake yin amfani da su ciki har da 25% cullet bayan-mabukaci, 65% bayan masana'antu cullet da kawai 10% na albarkatun kasa) na Abeille Royale kayayyakin kula da dare da rana. A cewar Verescence, tsarin ya haifar da raguwar 44% na sawun carbon sama da shekara guda (kimanin tan 565 ƙasa da hayaƙin CO2) da raguwar 42% na yawan ruwa.
Gilashin Hannun Luxury wanda Yayi kama da Al'ada
Lokacin da alamu ke tunanin babban gilashin don ƙamshi ko kyakkyawa, suna kuskuren ɗauka cewa yayi daidai da ƙaddamar da ƙirar al'ada. Ra'ayi ne na yau da kullun cewa kwalabe na al'ada kawai za su iya ba da ƙwarewar ƙima mai ƙima saboda marufi na gilashin hannun jari ya yi nisa.
"Gilashin ƙamshi mai ƙamshi yana samuwa a shirye a matsayin kayayyaki na kayan shiryayye a cikin nau'i-nau'i iri-iri da nau'o'in nau'o'in zabi," in ji ABA Packaging's Warford. ABA ya samar da high quality shiryayye-stock alatu kwalabe, mating accoutrements da kuma ado ayyuka ga masana'antu tun 1984. "The quality, tsabta da kuma overall rarraba gilashin a kan wadannan high-karshen stock kamshi kwalabe ne a kan tare da al'ada kwalabe sanya ta wasu daga cikin mafi kyawun masana'antun a duniya. "
Warford ya ci gaba da cewa wadannan kwalabe na hannun jarin da, a lokuta da dama, ana iya siyar da su da rahusa, ana iya yi musu ado da sauri da tattalin arziki tare da kera feshin feshi da kwafi don samar da alamar alama da mai siye ke nema. "Saboda suna da shahararrun madaidaicin girman gama wuyan wuyansa, ana iya haɗa kwalabe tare da mafi kyawun famfo mai ƙamshi da manyan iyakoki na alatu iri-iri don yaba kyan gani."
Gilashin Stock tare da murzawa
Stock gilashin kwalabe tabbatar da zama da hakkin zabi ga Brianna Lipovsky, kafa naMaison D'Etto, Alamar ƙamshi mai ƙamshi wanda kwanan nan ya fito da kewayon sa na farko na kewayon tsaka-tsakin jinsi, ƙamshi na fasaha, wanda aka ƙirƙira don “ƙarfafa lokacin haɗin gwiwa, refection, jin daɗi.”
Lipovsky cikin ƙwazo ya tunkari kowane nau'i na ƙirƙirar marufinta tare da mai da hankali ga cikakkun bayanai. Ta ƙaddara cewa farashin kayan gyare-gyare da MOQs akan raka'a na al'ada 50,000 farashin haramun ne ga alamar ta mai cin gashin kanta. Kuma bayan binciken sama da ƙirar kwalabe 150 da masu girma dabam daga masana'antun daban-daban., a ƙarshe Lipovsky ya zaɓi wani nau'i na musamman, 60ml na kwalabe daga Brosse a Faransa, an haɗa shi tare da ƙwaƙƙwaran sculptural, domed hula dagaSiloawanda ya bayyana yana shawagi akan kwalbar gilashin zagaye.
"Na yi soyayya da siffar kwalbar daidai gwargwado don haka ko da na yi al'ada, ba zai yi wani bambanci ba," in ji ta. "Kalbar tana dacewa da kyau a hannun mace da na namiji, kuma tana da kyau riƙewa da jin hannu ga wanda ya girme wanda zai iya samun ciwon huhu."
Lipovsky ta yarda cewa duk da cewa kwalaben na fasaha ne, ta umurci Brosse da ya ninka gilashin da aka yi amfani da shi don kera kwalaben nata a kokarin tabbatar da samfurin karshe ya kasance mafi inganci da fasaha. "Nau'in shine don nemo ko da layukan rarrabawa a cikin gilashin-sama, kasa da gefe," in ji ta. "Ba za su iya ƙone rukunin da na saya ba yayin da suke samun miliyoyi a lokaci guda, don haka mu ma mun sanya su sau uku don mafi ƙarancin gani a cikin kabu."
Imprimerie du Marais ya ƙara gyara kwalabe na ƙamshi. "Mun tsara lakabi mai sauƙi kuma mai mahimmanci ta amfani da takarda mai launi mai launi maras kyau tare da nau'in igiya, wanda ya kawo rayuwa ga gine-gine da kuma abubuwan da aka tsara na alamar tare da kyakkyawar siliki mai launin kore don nau'in," in ji ta.
Sakamakon ƙarshe shine samfurin Lipovsky yana alfahari da girmansa. Kuna iya sanya mafi mahimmancin sifofin hannun jari suyi kyau da kyau tare da ɗanɗano, ƙira da kulawa ga daki-daki, waɗanda ke kwatanta alatu a ganina, ”in ji ta.
Lokacin aikawa: Maris 18-2021